Ang lehislatura o kongreso ng Republika ng Pilipinas ay nahahati sa dalawang panig:ang Senado o Mataas na Kapulungan at Kongreso o Mababang Kapulungan.
Ang unang talaan ay nagpapakita ng listahan ng mga mambabatas sa mababang kapulungan. Ito ay ayon sa pagkakasunud-sunod ng mga probinsya mula A-Z..
Ang sinumang nais na maging kasapi ng mababang kapulungan ay dapat:
- 25 na taong gulang isang araw bago ang halalan
- rehistradong botante sa purok ng kanyang paghahalalan
- marunong magbasa't magsulat
- likas na mamamayan ng Pilipinas
- 1 taon nang naninirahan sa Pilipinas bago maghalalan
Mga Kasapi ng Mababang Kapulungan o House of Representatives
Abra
- Seares-Luna, Cecilia S. Lone District
Agusan del Norte
- Aquino, Jose II S. 1st District
- Amante, Edelmiro A. 2nd District
Agusan Del Sur
- Plaza, Rodolfo 'Ompong' G. Lone District
Aklan
- Miraflores, Florencio T. Lone District
Albay
- Lagman, Edcel C. 1st District
- Bichara, Al Francis C. 2nd District
- Lim, Reno G. 3rd District
Antipolo City
- Puno, Roberto V. 1st District
- Gatlabayan, Angelito C. 2nd District
Antique
- Javier, Exequiel B. Lone District
Apayao
- Bulut, Elias Jr. C. Lone District
Aurora
- Angara, Juan Edgardo M. Lone District
Bacolod City
- Puentevella, Monico O. Lone District
Baguio
- Domogan, Mauricio G. Lone District
Basilan
- Akbar, Wahab M.+ Lone District
Bataan
- Roman, Herminia B. 1st District
- Garcia, Albert S. 2nd District
Batanes
- Diasnes, Carlo Oliver D. Lone District
Batangas
- Ermita-Buhain, Eileen 1st District
- Mandanas, Hermilando I. 2nd District
- Reyes, Victoria H. 3rd District
- Mendoza, Mark Llandro L. 4th District
Benguet
- Dangwa, Samuel M. Lone District
Biliran
- Chong, Glenn A. Lone District
Bohol
- Chatto, Edgar M. 1st District
- Cajes, Roberto C. 2nd District
- Jala, Adam Relson L. 3rd District
Bukidnon
- Pancrudo, Candido Jr. P. 1st District
- Guingona, Teofisto 'TG' III L. 2nd District
- Zubiri, Jose Ma. III F. 3rd District
Bulacan
- Sy-Alvarado, Ma. Victoria R. 1st District
- Pancho, Pedro M. 2nd District
- Silverio, Lorna C. 3rd District
- Nicolas, Reylina G. 4th District
Cagayan
- Ponce Enrile, Salvacion 1st District
- Vargas, Florencio L. 2nd District
- Mamba, Manuel N. 3rd District
Cagayan de Oro
- Uy, Rolando A. 1st District
- Rodriguez, Rufus B. 2nd District
Caloocan
- Cajayon, Mary Mitzi 2nd District
Camarines Norte
- Vinzons-Chato,Liwayway Lone District
Camarines Sur
- Arroyo, Diosdado Macapagal 1st District
- Villafuerte, Luis R. 2nd District
- Fuentebella, Arnulfo P. 3rd District
- Alfelor, Felix Jr. R. 4th District
Camiguin
- Romualdo, Pedro P. Lone District
Capiz
- Del Rosario, Antonio A. 1st District
- Castro, Fred H. 2nd District
Catanduanes
- Santiago, Joseph A. Lone District
Cavite
- Abaya, Joseph Emilio A. 1st District
- Barzaga, Elpidio Jr. F. 2nd District
- Remulla, Jesus Crispin C. 3rd District
Cebu
- Gullas, Eduardo R. 1st District
- Garcia, Pablo P. 2nd District
- Garcia, Pablo John F. 3rd District
- Salimbangon, Benhur L. 4th District
- Durano, Ramon 'Red' VI H. 5th District
- Soon-Ruiz, Nerissa Corazon 6th District
Cebu City
- Del Mar, Raul V. 1st District
- Cuenco, Antonio V. 2nd District
Compostela Valley
- Zamora, Manuel 'Way Kurat' E. 1st District
- Amatong, Rommel C. 2nd District
Davao City
- Nograles, Prospero C. 1st District
- Garcia, Vincent J. 2nd District
- Ungab, Isidro T. 3rd District
Davao Del Norte
- Olaño, Arrel R. 1st District
- Lagdameo, Antonio Jr. F. 2nd District
Davao Del Sur
- Cagas, Marc Douglas IV C. 1st District
- Bautista, Franklin P. 2nd District
Davao Oriental
- Dayanghirang, Nelson L. 1st District
- Almario, Thelma Z. 2nd District
Dinagat Islands
- Ecleo, Glenda B. Lone District
Eastern Samar
- Coquilla, Teodolo M. Lone District
Guimaras
- Nava, Joaquin Carlos Rahman A., M.D. Lone District
Ifugao
- Chungalao, Solomon R. Lone District
Ilocos Norte
- Ablan, Roque Jr. R. 1st District
- Marcos, Ferdinand Jr. R. 2nd District
Ilocos Sur
- Singson, Ronald V. 1st District
- Singson, Eric D. 2nd District
Iloilo
- Garin, Janette L. , M.D. 1st District
- Syjuco, Judy 2nd District
- Defensor, Arthur Sr. D. 3rd District
- Biron, Ferjenel G., M.D. 4th District
- Tupas, Niel Jr. C. 5th District
Iloilo City
- Gonzalez, Raul Jr. T. Lone District
Isabela
- Albano, Rodolfo III T. 1st District
- Uy, Edwin C. 2nd District
- Dy, Faustino III G. 3rd District
- Aggabao, Giorgidi B. 4th District
Kalinga
- Agyao, Manuel S. Lone District
Kalookan
- Malapitan, Oscar G. 1st District
La Union
- Ortega, Victor Franciso C. 1st District
- Dumpit, Thomas Jr. L. 2nd District
Laguna
- Fernandez, Danilo Ramon S. 1st District
- Chipeco, Justin 'Timmy' SB. 2nd District
- Arago, Maria Evita R. 3rd District
- San Luis, Edgar S. 4th District
Lanao Del Norte
- Belmonte, Vicente Jr. F. 1st District
- Dimaporo, Abdullah D. 2nd District
Lanao Del Sur
- Dumarpa, Faysah RPM 1st District
- Balindong, Pangalian M. 2nd District
Las Piñas City
- Villar, Cynthia A. Lone District
Leyte
- Romualdez, Ferdinand Martin G. 1st District
- Apostol, Trinidad 'Ebbie' G. 2nd District
- Salvacion, Andres Jr. D. 3rd District
- Codilla, Eufrocino Sr. M. 4th District
- Cari, Carmen L. 5th District
Maguindanao
- Datumanong ,Simeon A. Lone District
Makati City
- Locsin, Teodoro Jr. L. 1st District
- Binay, Mar-Len Abigail S. 2nd District
Malabon City-Navotas
- Sandoval, Alvin S. Lone District
Mandaluyong
- Gonzales, Neptali II, M. Lone District
Manila
- Asilo, Benjamin DR. 1st District
- Lopez, Jaime C. 2nd District
- Angping, Maria Zenaida B. 3rd District
- Bonoan-David, Ma. Theresa B. 4th District
- Bagatsing, Amado S. 5th District
- Abante, Bienvenido Jr. M 6th District
Marikina City
- Teodoro, Marcelino 1st District
- De Guzman, Del R. 2nd District
Marinduque
- Reyes, Carmencita O. Lone District
Masbate
- Bravo, Narciso Jr. R. 1st District
- Kho, Antonio T. 2nd District
- Seachon-Lanete, Rizalina 3rd District
Misamis Occidental
- Clarete, Marina P. 1st District
- Ramiro, Herminia M. 2nd District
Misamis Oriental
- Lagbas, Danilo P. 1st District
- Emano, Yevgeny Vincente B. 2nd District
Mt. Province
- Dominguez, Victor S. Lone District
Muntinlupa City
- Biazon, Rozzano Rufino B. Lone District
Negros Occidental
- Ledesma, Julio IV A. 1st District
- Marañon, Alfredo III D. 2nd District
- Lacson, Jose Carlos V. 3rd District
- Ferrer, Jeffrey P. 4th District
- Arroyo, Iggy T. 5th District
- Alvarez, Genaro Jr. M. 6th District
Negros Oriental
- Sy-Limkaichong, Jocelyn 1st District
- Arnaiz, George P. 2nd District
- Teves, Pryde Henry A. 3rd District
North Cotabato
- Taliño-Mendoza, Emmylou 'Lala' J. 1st District
- Piñol, Bernardo Jr. F. 2nd District
Northern Samar
- Daza, Paul R. 1st District
- Ong, Emil L. 2nd District
Nueva Ecija
- Joson, Eduardo Nonato N. 1st District
- Violago, Joseph Gilbert F. 2nd District
- Umali, Czarina D. 3rd District
- Antonino, Rodolfo W. 4th District
Nueva Vizcaya
- Padilla, Carlos M. Lone District
Occidental Mindoro
- Villarosa, Ma. Amelita C. Lone District
Oriental Mindoro
- Valencia, Rodolfo G. 1st District
- Umali, Alfonso Jr. V. 2nd District
Palawan
- Alvarez, Antonio C. 1st District
- Mitra, Abraham Kahlil B. 2nd District
Pampanga
- Lazatin, Carmelo F. 1st District
- Macapagal-Arroyo, Juan Miguel 2nd District
- Gonzales, Aurelio 3rd District
- Bondoc, Anna York P. , M.D. 4th District
Pangasinan
- Celeste, Arthur F. 1st District
- Agbayani, Victor Aguedo E. 2nd District
- Arenas, Ma. Rachel J. 3rd District
- De Venecia, Jose Jr. 4th District
- Cojuangco, Mark O. 5th District
- Estrella, Conrado III M. 6th District
Parañaque
- Zialcita, Eduardo C. 1st District
- Golez, Roilo S. 2nd District
Pasay City
- Roxas, Jose Antonio F. Lone District
Pasig City
- Romulo, Roman T. Lone District
Quezon
- Enverga, Wilfrido Mark M. 1st District
- Alcala, Proceso J. 2nd District
- Suarez, Danilo E. 3rd District
- Tañada, Lorenzo III R. 4th District
Quezon City
- Crisologo, Vincent 'Bingbong' P. 1st District
- Susano, Mary Ann L. 2nd District
- Defensor, Matias, Jr. V. 3rd District
- Castelo-Daza, Nanette C. 4th District
Quirino
- Cua, Junie E. Lone District
Rizal
- Duavit, Michael John 'Jack' R. 1st District
- Rodriguez-Zaldarriaga, Adelina 2nd District
Romblon
- Madrona, Eleandro Jesus F. Lone District
San Jose del Monte
- Robes, Arturo B. Lone District
San Juan
- Zamora, Ronaldo B. Lone District
Sarangani
- Chiongbian, Erwin L. Lone District
Shariff Kabunsuan with Cotabato
- Dilangalen, Didagen P. Lone District
Siquijor
- Fua, Orlando B. Lone District
Sorsogon
- Escudero, Salvador III H. 1st District
- Solis, Jose G. 2nd District
South Cotabato
- Antonino-Custodio, Darlene R. 1st District
- Pingoy, Arthur 2nd District
Southern Leyte
- Mercado, Roger G. Lone District
Sultan Kudarat
- Mangudadatu, Datu Pax S. 1st District
- Go, Arnulfo F. 2nd District
Sulu
- Jikiri, Yusop H. 1st District
- Arbison, Munir M. 2nd District
Surigao del Norte
- Matugas, Francisco T. 1st District
- Romarate, Guillermo Jr. A. 2nd District
Surigao del Sur
- Pichay, Philip A. 1st District
- Garay, Florencio C. 2nd District
Taguig City
- Dueñas, Henry Jr. M. 2nd District
Taguig City-Pateros
- Cayetano, Ma. Laarni L. 1st District
Tarlac
- Prieto-Teodoro, Monica Louise 1st District
- Yap, Jose V. 2nd District
- Lapus, Jeci A. 3rd District
Tawi-Tawi
- Jaafar, Nur G. Lone District
Valenzuela
- Gatchalian, Rex 1st District
- Gunigundo, Magtanggol T. 2nd District
Western Samar
- Uy, Reynaldo S. , M.D. 1st District
- Tan, Sharee Ann T. 2nd District
Zambales
- Magsaysay, Ma. Milagros 'Mitos' H. 1st District
- Diaz, Antonio M. 2nd District
Zamboanga City
- Climaco, Maria Isabelle 1st District
- Fabian, Erico Basilio A. 2nd District
Zamboanga del Norte
- Jalosjos-Carreon, Cecilia G. 1st District
- Labadlabad, Rosendo S. 2nd District
- Jalosjos, Cesar G. 3rd District
Zamboanga del Sur
- Yu, Victor J. 1st District
- Cerilles, Antonio H. 2nd District
Zamboanga Sibugay
- Cabilao, Belma A. 1st District
- Hofer, Ann K. 2nd District
Walang komento:
Mag-post ng isang Komento